Na'urorin Microscopes na ƙarfe masu tsayi na LH-FL8000W/8500W
Na'urorin microscope na ƙarfe masu tsayi na LH-FL8000W/8500W sun dace da lura a cikin abin da ke bayyane ko mara haske.
Yana sanye da ingantaccen tsarin gani na UIS da kuma ra'ayin ƙirar aikin modularization, yana ba da kyakkyawan aikin gani da sabunta tsarin, yana cimma haske mai nuna watsawa da kuma hasken da kansa, kuma yana ba da aikin polarization.
Samfurin yana da kyakkyawan tsari, sauƙin aiki, hoto mai haske, don haka shine cikakken kayan aikin bincike don injiniyan ƙarfe, injiniyan ma'adinai, injiniyan daidaito, injiniyan lantarki da sauransu.
Bututun ido:30° mai karkata; Ana iya haɗa Trinocular zuwa kyamara;
Gilashin ido mai faɗi na 10X:Lambar filin kallo ita ce Φ22mm, hanyar haɗin ido ita ce Ф30mm
Manufa:tsarin rashin iyaka wanda ba shi da tsari mai sauƙi;
Mataki:
Matakin injina mai matakai biyu,
Girman jimilla: 210mm*140mm,
Kewaya mai motsi: 63mm*50mm
Sauƙin aiki ga mai aiki
Tsarin hasken faɗuwa
Fitilar halogen (ana iya daidaita haske), ba wai kawai don hanyar lura da filin mai haske ba, har ma don hanyar lura da filin duhu don samar da hotuna masu haske da haske. Filin gani na diaphragm da diaphragm na buɗewa da aka gina a ciki na iya sarrafa filin gani yadda ya kamata, daidaita bambancin filin gani, kuma tsakiyar diaphragm ɗin yana da daidaitawa.
Tsarin hasken watsawa
Na'urar haska fitilar halogen da aka gina a ciki: Ta amfani da fitilar halogen mai ƙarfin 6V30W (haske yana daidaitawa), zai iya samar da hotuna masu haske da haske. Mai tattara haske wanda aka gina a cikin filin gani na diaphragm, mai ɗaukar Abbe NA1.25, wanda za'a iya daidaitawa sama da ƙasa.
| Bayanan fasaha (daidaitacce) | |||
| Kayan Ido | Tsarin ido mai faɗi na filin 10X da lambar filin kallo shine Φ22mm, hanyar haɗin ido shine Ф22mm | ||
| Manufofin tsarin rashin iyaka marasa tsari | LH-FL8000W (Manufar filin mai haske) LH-FL8500W (Manufar filin mai haske da duhu) | Nisa tsakanin aiki da PL L5X/0.12: 26.1 mm | |
|
|
| PL L10X/0.25 Nisa ta aiki: 20.2 mm | |
|
|
| Nisa tsakanin aiki da PL L20X/0.40: 3.98 mm | |
|
|
| Nisa tsakanin aiki da PL L50X/0.70: 3.18 mm | |
|
|
| PL L100X/0.80 (Zaɓi ne) | |
| Bututun ido | Mai karkata zuwa kusurwa uku 30˚, rabuwar ɗalibi 53 ~ 75 mm. | ||
| Tsarin mayar da hankali | Tsarin mayar da hankali mai kauri/mai kyau na coaxial, tare da na'urar da za a iya daidaita ta da ƙarfi, mafi ƙarancin rabo na mayar da hankali mai kyau: 2.0μm. | ||
| Hanci | Quintuple (wurin da ke ɗauke da ƙwallon baya) | ||
| Matakin mataki | Matakin injina, girman gabaɗaya: 210mmX140mm, kewayon motsi: 63mmX50mm | ||
| Tsarin haske | LH-FL8000W/8500W | Halogen na 6V30W da haske suna ba da damar sarrafawa. | |
|
| Haɗaɗɗen diaphragm na filin, diaphragm na budewa da kuma nau'in polarizer mai jan hankali. | ||
|
| An sanye shi da gilashin ƙasa da matatun rawaya, kore da shuɗi | ||
(2) Kwatanta ƙima Ka'ida:
A cikin kwatantawar kimantawa, software yana da hanyoyi uku da za a zaɓa daga ciki, kowannensu an bayyana shi a ƙasa:
• Yanayin "Cikakken Taga":
Za a cika hoton da yankin nuna hoton a hannun dama, ta yadda mai amfani zai iya lura da cikakkun bayanai game da hoton da aka ɗora. Hotunan allo sune kamar haka:
• Yanayin "Atlas da yawa":
Ana nuna hoton da kuma tsarin da ƙarfin girmansa mai girman iri ɗaya ya bari a allon, ana iya loda mai amfani da shi cikin sauƙi kuma a kwatanta hoton jadawalin da ke cikin hoton, da kuma matakin da aka samu.
• Yanayin "Girman Asali":
Loda hoton, gwargwadon girman kyamarar da ta dace, ba tare da wani matsi zuwa yankin nuni a dama ba.
(1) Ƙimar atomatik
• Sai kawai idan akwai ma'aunin adadi (kamar dabara, kewayon kashi, da sauransu) a cikin ma'aunin ƙarfe, tsarin yana da fasalin ƙimar atomatik kawai.
• Saboda ainihin shirye-shiryen samfurin, yanayin ya fi rikitarwa hotunan da aka kama kusan ba zai yiwu a yi irin tasirin hotunan atlas iri ɗaya ba, saboda haka, yana buƙatar mai amfani ya kammala ta atomatik lokacin da yake kimanta aikin sarrafa hotonsa, iyakance shi, da sauransu, don nemo haɗin ginin microstructure.
• Kimantawa ta atomatik ita ce gano ƙananan tsarin, matuƙar an gano ƙananan tsarin, sakamakon kimantawa dole ne ya zama daidai.
2. Sabon rahoto
• Da zarar an zaɓa, danna "Ok" don shigar da hanyar gyara bayanai na hoto:
• Lokacin loda hoto, kuna buƙatar zaɓar sigogin kayan aikin da suka dace da hoton
• Bayan kammala bayanan zane da aka shigar, zaku iya fitar da rahoton zuwa tsarin PDF, WORD, EXCEL guda uku:
4.Isarrafa mage kafin aiki
1) Maganin da aka saba amfani da shi:
Ana amfani da software sau da yawa algorithms na sarrafa hoto, Don yin panel, Yi amfani da tashi mafi dacewa.
2) Sarrafa hoto:
Manhajar tana ba da goge-goge, daidaitawar haske, bambanci da daidaitawar launi, wanda aka canza zuwa hoton launin toka, matakan launin toka, sarrafa binarization, juyawa ta atomatik, kaifi, yaɗuwa, rage hayaniya ta tacewa, daidaita haske a bango da daidaita hasken baya, rabuwar launi ta RGB, rabuwar launi ta HLS, canjin matakin launin toka, daidaitawa, ƙaruwar logarithmic, index of enhancement, linear enhancement, median smoothing and gef inhancement, gefuna, gradient, fraction, blocking function and closing function, critical binarization, substance rabe-raben, strike point stimulant, tarawa point rate, difference point fraction, dismant rate ...
3) Zaɓuɓɓukan yanki:
• Dangane da ma'aunin micrometer da ake gani a taswirar, Kore, ainihin faɗin yankin murabba'i mai kusurwa huɗu da tsayin shine mus 200, Zuba turawa baya (200um × 100 = 20mm), Saitin farko da ainihin tasirin shine daidai gwargwado.
7) Ajiye zaɓi ko cikakken adadi:
Ana iya adana ɓangaren gundumar azaman hoton BMP ko JPG, adana lokaci, saita girman bugu na hoton, zana akan sikelin adadi, ƙara rubutu, zana kibiya, da sauransu.
• Danna maɓallin "Auna" don shigar da hanyar haɗin aunawa ta lissafi. Wannan ɓangaren yana ba da nisa, murabba'i mai kusurwa huɗu, da'ira, polygon, kusurwa, kusurwa tsakanin layuka biyu. Ana iya yin kayan aikin aunawa iri-iri, layi, lanƙwasa, da sauransu, don auna yanayin lissafi na asali:
• Duba Hotuna:
7. Bugawa da Aka Gyara da Yawa
• Matsar da linzamin kwamfuta zuwa kanun labarai, yankin rubutu a ƙasan hoton, yayin da ƙasan shafin, mai nuna rubutu zai canza, sannan danna maɓallin linzamin kwamfuta na dama don kawo akwatin gyara rubutu.
• Bayan zaɓar babban fayil ɗin, danna "Ok" don shigar da tsarin hoton babban hanyar sadarwa:
• Bayan an ɗora hoton, wanda aka nuna a cikin jerin da ke hagu (duba hoton da ke sama), danna dama a kan hoton takarda, an goge shi kamar taswirar daga jerin:
(Alamar ita ce zaɓi hanyar haɗin "jawo da sauke" lokacin da)
(Alamar ita ce a zaɓi lokacin allo "Shirya ta atomatik")
• Adadin ginshiƙan wasanin gwada ilimi: wasanin gwada ilimi na daidaitawar ginshiƙi, matsayin hoto zai canza daidai da buƙatun software daban-daban na dinki, adadin da aka saitaginshiƙai:
• Zaɓuɓɓukan nuni: Yanayin nuni don zaɓar hoton ko hoton ya cika.
• Gibin farko: Lokacin da aka loda hoto, zaɓi ko za a nuna gibin da ke tsakanin hotuna.
• Nuni a jere: Lokacin motsi hotuna, ko don nuna ɓangaren da ke haɗuwa da hoton inuwar.
• Iyakar nuni: ko don nuna hoton iyakar kore.
• Launin zane: Saita yanayin wasanin gwada launi.
• Yanke Pixel: ana iya yanke gefunan hoton.
3.9 Kayan aikin bidiyo
• Wannan module ɗin yana ba da waɗannan maɓallan aiki, ana iya loda fayilolin hoto masu motsi cikin sauƙi don zaɓar kayan aikin bidiyo don ɗaukar hoto, sannan sarrafa hoton, kuma ana adana hoton da aka sarrafa.
3.10Takamaiman kayayyaki

















