Mai gwajin tauri kayan aiki ne don auna tauri na kayan aiki. Dangane da kayan da ake aunawa daban-daban, ana iya amfani da mai gwajin tauri a fannoni daban-daban. Ana amfani da wasu masu gwajin tauri a masana'antar sarrafa kayan aiki, kuma galibi suna auna tauri na kayan ƙarfe. Kamar: Mai gwajin tauri na Brinell, Mai gwajin tauri na Rockwell, Mai gwajin tauri na Leeb, Mai gwajin tauri na Vickers, Mai gwajin tauri na microhardness, Mai gwajin tauri na Shore, Mai gwajin tauri na Webster da sauransu. Takamaiman iyakokin aikace-aikacen waɗannan masu gwajin tauri sune kamar haka:
Mai gwajin taurin Brinell:Ana amfani da shi galibi don gwajin tauri na ƙarfe da ƙarfen da aka ƙera ba tare da tsari mara daidaito ba. Tauri na Brinell na ƙarfe da ƙarfen da aka ƙera toka yana da kyakkyawar alaƙa da gwajin tauri. Haka nan ana iya amfani da gwajin tauri na Brinell don ƙarfe marasa ƙarfe da ƙarfe mai laushi. Ƙaramin inder ɗin ƙwallon diamita zai iya auna ƙananan girma da sirara kayan aiki, da kuma auna shagunan gyaran zafi da sassan duba masana'antu na masana'antun injina daban-daban. Ana amfani da na'urar gwajin tauri ta Brinell galibi don duba kayan aiki da samfuran da ba a gama ba. Saboda babban inder, gabaɗaya ba a amfani da shi don duba kayan da aka gama.
Mai gwajin taurin Rockwell:Gwada ƙarfe iri-iri na ferrous da waɗanda ba ferrous ba, gwada taurin ƙarfe da aka kashe, ƙarfe da aka kashe da aka daidaita, ƙarfe mai annealed, ƙarfe mai tauri, faranti masu kauri daban-daban, kayan carbide, kayan ƙarfe na foda, fenti na feshi mai zafi, simintin sanyi, simintin da za a iya yin amfani da shi, ƙarfe mai ɗaukar nauyi, faranti na ƙarfe mai tauri, faranti na ƙarfe masu tauri, da sauransu.
Gwajin Taurin Rockwell na Fuskar Kafa:Ana amfani da shi don gwada taurin ƙarfe mai siriri, bututun bango mai siriri, ƙarfe mai tauri da ƙananan sassa, ƙarfe mai tauri, carbide, ƙarfe mai tauri, takardar tauri, ƙarfe mai tauri, ƙarfe mai kauri da zafi, ƙarfe mai sanyi, ƙarfe mai siminti, aluminum, jan ƙarfe, magnesium da sauran ƙarfe mai ƙarfe.
Gwajin taurin Vickers: auna ƙananan sassa, faranti na ƙarfe masu sirara, foil ɗin ƙarfe, zanen IC, wayoyi, yadudduka masu sirara masu tauri, yadudduka masu amfani da wutar lantarki, gilashi, kayan ado da yumbu, ƙarfe mai ƙarfe, ƙarfe marasa ƙarfe, zanen IC, murfin saman, ƙarfe mai laminated; gilashi, yumbu, agate, duwatsu masu daraja, da sauransu; gwajin taurin zurfin da gradient na yadudduka masu carbon da kuma kashe yadudduka masu tauri. Sarrafa kayan aiki, masana'antar lantarki, kayan haɗi na mold, masana'antar agogo.
Knoopmai gwada taurin kai:Ana amfani da shi sosai don auna ƙarfin ƙananan samfura da siriri, rufin shigar saman da sauran samfura, da kuma auna taurin Knoop na kayan karyewa da tauri kamar gilashi, yumbu, agate, duwatsu masu daraja na wucin gadi, da sauransu, iyakokin da suka dace: maganin zafi, carburization, quenching taurin Layer, murfin saman, ƙarfe, ƙarfe marasa ƙarfe da ƙananan sassa na siriri, da sauransu.
Mai gwajin taurin Leeb:ƙarfe da simintin ƙarfe, ƙarfen kayan aikin ƙarfe, ƙarfe mai launin toka, ƙarfe mai ductile, ƙarfe mai simintin ƙarfe, ƙarfe mai jan ƙarfe da zinc (tagulla), ƙarfe mai jan ƙarfe (tagulla), jan ƙarfe mai tsarki, ƙarfe mai ƙirƙira, ƙarfe mai carbon, ƙarfe mai chrome, ƙarfe mai chrome-vanadium, ƙarfe mai chrome-nickel, ƙarfe mai chrome-molybdenum, ƙarfe mai chrome-manganese-silicon, ƙarfe mai ƙarfi sosai, bakin ƙarfe, da sauransu.
Shma'adinaimai gwada taurin kai:Ana amfani da shi musamman don auna taurin robobi masu laushi da kuma taurin roba na gargajiya, kamar roba mai laushi, roba mai roba, na'urorin bugawa na roba, na'urorin lantarki masu amfani da thermoplastic, fata, da sauransu. Ana amfani da shi sosai a masana'antar robobi, masana'antar roba da sauran masana'antun sinadarai, gami da taurin robobi masu tauri da roba mai tauri, kamar resins masu tauri na thermoplastic, kayan bene, ƙwallon bowling, da sauransu. Ya dace musamman don auna taurin roba da kayayyakin da aka gama da filastik a wurin.
Mai gwajin taurin Webster:ana amfani da shi don gwada ƙarfen aluminum, jan ƙarfe mai laushi, jan ƙarfe mai tauri, ƙarfe mai tauri sosai da ƙarfe mai laushi.
Gwajin Taurin Barcol:Mai sauƙi kuma mai sauƙi, wannan kayan aikin ya zama mizani a fagen ko gwajin kayan aiki na ƙarshe, kamar allon fiberglass, robobi, aluminum da sauran kayan aiki masu alaƙa. Wannan kayan aikin ya cika buƙatun Ƙungiyar Kare Gobara ta Amurka NFPA1932 kuma ana amfani da shi don gwajin filin matattakalar wuta a yanayin zafi mai yawa. Kayan aunawa: aluminum, aluminum gami, ƙarfe mai laushi, robobi, fiberglass, matattakalar wuta, kayan haɗin gwiwa, roba da fata.
Lokacin Saƙo: Disamba-25-2024









