1) Za a iya amfani da na'urar gwajin taurin Rockwell don gwada taurin bangon bututun ƙarfe?
Kayan gwajin bututun ƙarfe ne na SA-213M T22 mai diamita na waje na 16mm da kauri na bango na 1.65mm. Sakamakon gwajin taurin Rockwell kamar haka: Bayan cire sikelin oxide da Layer na decarburization a saman samfurin da injin niƙa, ana sanya samfurin a kan benci mai siffar V, kuma ana amfani da na'urar gwajin taurin Rockwell ta HRS-150S don gwada taurin Rockwell kai tsaye a samansa na waje tare da nauyin 980.7N. Bayan gwajin, za a iya ganin cewa bangon bututun ƙarfe yana da ɗan lalacewa, kuma sakamakon shine cewa ƙimar taurin Rockwell da aka auna ya yi ƙasa sosai, wanda ya haifar da gwajin mara inganci.
A cewar GB/T 230.1-2018 «Gwajin Taurin Kayan Karfe na Rockwell Sashe na 1: Hanyar Gwaji», taurin Rockwell shine 80HRBW kuma mafi ƙarancin kauri samfurin shine 1.5mm. Kauri na samfurin Lamba ta 1 shine 1.65mm, kauri na Layer ɗin da aka cire shine 0.15~0.20mm, kuma kauri na samfurin bayan cire Layer ɗin da aka cire shine 1.4~1.45mm, wanda yake kusa da mafi ƙarancin kauri na samfurin da aka ƙayyade a cikin GB/T 230.1-2018. A lokacin gwajin, tunda babu tallafi a tsakiyar samfurin, zai haifar da ɗan canji (wanda ido ba zai iya gani ba), don haka ainihin ƙimar taurin Rockwell yayi ƙasa.
2) Yadda ake zaɓar na'urar gwajin taurin saman don bututun ƙarfe:
Bayan gwaje-gwaje da yawa kan taurin saman bututun ƙarfe, kamfaninmu ya cimma waɗannan sakamakon:
1. Lokacin gudanar da gwajin taurin saman Rockwell ko gwajin taurin Rockwell a saman bututun ƙarfe masu sirara, rashin isasshen tallafi na bangon bututun zai haifar da nakasar samfurin kuma ya haifar da ƙarancin sakamakon gwaji;
2. Idan aka ƙara tallafi mai siffar silinda a tsakiyar bututun ƙarfe mai sirara, sakamakon gwajin zai yi ƙasa saboda ba za a iya tabbatar da cewa ginshiƙin kan matsi da alkiblar ɗaukar kaya sun yi daidai da saman bututun ƙarfe ba, kuma akwai gibi tsakanin saman waje na bututun ƙarfe da kuma tallafin silinda da aka sanya.
3. Hanyar mayar da taurin Vickers da aka auna zuwa taurin Rockwell bayan an yi masa fenti da goge samfurin bututun ƙarfe daidai ne.
4. Bayan cire ma'aunin oxide da kuma cire carbonization Layer a saman bututun ƙarfe sannan aka yi amfani da na'urar gwajin a saman waje sannan aka sanya shi a ciki, ƙarfin Rockwell zai koma taurin Rockwell, wanda yake daidai.
Lokacin Saƙo: Yuni-13-2024


