Binciken Zaɓin Nau'i na Kayan Gwajin Tauri don Manyan Ayyuka Masu Nauyi da Nau'i

Kayan Gwaji na Tauri

Kamar yadda aka sani, kowace hanyar gwajin tauri—ko ta amfani da Brinell, Rockwell, Vickers, ko masu gwajin tauri na Leeb mai ɗaukuwa—tana da nata iyaka kuma babu ɗaya da ya dace a ko'ina. Ga manyan kayan aiki masu nauyi waɗanda ke da girman geometric mara tsari kamar waɗanda aka nuna a cikin zane-zanen misalan da ke ƙasa, ana amfani da masu gwajin tauri na Leeb mai ɗaukuwa a halin yanzu a cikin hanyoyin gwaji da yawa don sarrafa taurinsu.

Kayan Gwajin Tauri (2)

Mai gwajin taurin Leeb yana amfani da hanyar gwaji mai ƙarfi, kuma akwai abubuwa da yawa da ke shafar daidaiton gwajin taurinsa, kamar su tsarin roba na kayan, lalacewar ƙwallon indeter, ƙaiƙayin saman kayan aiki, radius na lanƙwasa, da zurfin layin taurin saman. Idan aka kwatanta da hanyoyin gwaji marasa motsi na masu gwajin taurin Brinell, Rockwell, da Vickers, kuskuren gwajinsa ya fi girma. Don haka, idan ana buƙatar babban daidaito don gwajin taurin, ta yaya za mu zaɓi mai gwajin taurin?

A lokacin gwajin irin waɗannan manyan kayan aiki masu nauyi ta amfani da na'urorin gwaji na tauri na yau da kullun, ɗaukar kayan aiki kafin gwaji, lodawa da sauke na'urar gwaji ta tauri yayin gwajin, da kuma sauke kayan aiki bayan gwaji duk zasu kawo babban aiki ga tsarin aiki. To, ta yaya za mu zaɓi na'urar gwaji ta tauri?

Ana ba da shawarar a sama da na'urori biyu masu tauri waɗanda ke da tsarin ɗagawa don kammala dukkan aikin gwaji, kamar na'urar gwajin tauri ta Rockwell HRZ-150GE ta musamman ta bene mai girman ƙofa ta yanar gizo da na'urar gwajin tauri ta Rockwell ta kai sama da ƙasa ta tebur SCR3.0.

Wannan maganin gwajin tauri yana ba da damar gwajin tauri na Rockwell daidai da ƙa'idodin gwajin tauri na duniya (kamar ISO 6506-1:2014 da ISO 6507-1:2018). Hakazalika, ga gwajin tauri na Vickers da Brinell, ana iya aiwatar da tsarin ɗaga kai tsaye na kan gwaji. A halin yanzu, yana cika buƙatun gwaji mai inganci don manyan kayan aiki da ingantaccen samarwa.


Lokacin Saƙo: Oktoba-22-2025